logo
Khóa học lập trình game server - smartfox - game đa người chơi Học lập trinh game online 3dvietpro Sửa chữa và thiết kế website .net
Welcome Guest! To enable all features please Đăng nhập or Đăng ký.

Thông báo

Icon
Error

Tùy chọn
Xem
Xem bài viết cuối Go to first unread
JungJinHyuk  
#1 Đã gửi : 29/09/2014 lúc 11:00:26(UTC)
JungJinHyuk

Danh hiệu: Administration

Nhóm:
Gia nhập: 20-08-2014(UTC)

Cảm ơn: 2 lần
Đây là bài viết của tác giả minh3d bên unityviet.
=================================================
Hôm nay mình sẽ giới thiệu các bạn về một hệ thông quảng cáo mới khá thông dụng không kém Admob, đó làm StartApp.

StartApp là gì ?
UserPostedImage
Startapp cũng sử dụng NET30 để thanh toán cho nhà phát triển, tương tự như Admob nhưng sẽ thanh toán sớm hơn khoảng 10-15 ngày (có thể nhanh hoặc chậm hơn). Ngưỡng thanh toán hiện tại qua paypal của Startapp là 50$, Wirebank là 100$.

Hiện tại, StartApp hơn Admob ở chỗ có thể hiện fullscreen khi thoát game, các chính sách cũng dễ thở hơn. Mình khuyên nếu các game của bạn có dính tới bản quyền thì nên dùng StartApp.

Đăng ký StartApp
Sử dụng link giới thiệu sau của mình đăng ký StartApp, bạn sẽ được hưởng 15$ khi đạt 100,000 impressions đầu tiên:
đăng ký
UserPostedImage
Sau khi nhập thông tin đầy đủ, các bạn đăng nhập vào tài khoản của mình.

Tạo app
Sau khi có tài khoản đầy đủ, bạn tạo các app để tích hợp vào Game của mình. Về cách thức đăng ký và tích hợp, startapp hướng dẫn trong quá trình tạo app khá dễ. Các bạn có thể tự đọc tài liệu tiếng Anh để làm. Mình sẽ nói lại sơ thôi.
UserPostedImage
Nhập thông tin đầy đủ, click next. Ở bước này, click vào nút Download SDK để tải package cho Unity về. Nhập đúp vào file unitypackage tải được, Unity sẽ hỏi bạn import các script vào project.
UserPostedImage
Tích hợp vào Unity
Các bạn chú ý 2 ID lúc tạo app xong, là DeveloperID và ApplicationID. Copy 2 ID này, nhập vào file StartAppData.txt (trong thư mục Assets/Resources). Vậy là xong phần cấu hình cho StartApp trong Unity. Sau đó để chúng ta sẽ code để hiển thị quảng cáo theo ý muốn.

Hiển thị quảng cáo khi thoát game
Các bạn sử dụng StartAppBackPlugin.cs để hiển thị tự động quảng cáo fullscreen khi thoát game. Chỉ cần kéo file StartAppBackPlugin.cs vào components của đối tượng nào nằm ở màn hình cuối cùng trước khi thoát game

Hiển thị quảng cáo Interstitial ads
Đầu tiên ở hàm Start(), các bạn thêm code sau để StartApp loadad trước:

Sau đó gọi code sau ở chỗ bạn muốn hiện quảng cáo

Hiển thị quảng cáo dạng banner
Chỉ cần một đoạn code sau ở lúc startgame là được

Đừng quên dùng using ở bất kỳ chỗ nào sử dụng StartApp nhé !

Vậy là xong các bước để gắn quảng cáo StartApp vào game trong Unity. Chúc các bạn thành công!
Bạn bình luận ngay tại đây
Ai đang xem chủ đề này?
Guest
Di chuyển  
Bạn không thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn không thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.